The best damn Avril site in VN
Chào mừng bạn đến với 4rum Avrilvn.com - The best damn Avril's Fansite in VN!

Bạn chưa đăng nhập hoặc chưa đăng ký làm thành viên, vì vậy bạn chỉ có thể xem các bài viết mà không thể gửi bài trả lời, đặt câu hỏi hoặc tham gia nhiều hoạt động khác trên diễn đàn.

Hãy đăng nhập hoặc đăng ký ngay để được hưởng mọi quyền lợi của thành viên!

Chúc bạn một ngày tốt lành!

The best damn Avril site in VN

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Trợ giúpTrợ giúp  Nội quy 4rum  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Thành viênThành viên  NhómNhóm  Đăng Nhập  

Đề nghị v/v del/lock những topic có nội dung *nói xấu* ca sĩ khác.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giả Thông điệp
Vọng Nhật Liên

Nữ
Thú cưng :

Bài gửiTiêu đề: Đề nghị v/v del/lock những topic có nội dung *nói xấu* ca sĩ khác.   Fri Sep 18, 2009 3:51 pm

VNL mới vào 4rum nên không biết có nhiều topic hay các rep chỉ để chửi bới, bêu xấu các ca sỹ khác ngoài Avril hay không. Tuy nhiên, thực tế trước mặt VNL là có 1 topic bêu xấu Miley ngay trong 4rum mình. Link: http://www.avrilvn.com/forum-f26/topic-t3030-30.htm

Điều này làm 1 mem mới như VNL rất thất vọng, vô cùng thất vọng, và xin nói thêm là không chỉ có duy nhất VNL cảm thấy như vậy, có 1 mem rất cũ của 4rum mà VNL biết cũng đã phải nhíu mày khi nhìn thấy topic ấy. Vậy nên topic này không đơn thuần là ý kiến riêng của VNL đâu.

Ai cũng muốn người khác tôn trọng idol của mình, nhưng có đi có lại, nếu bạn không tôn trọng idol người khác, đừng vội oán khi người ta nói xấu lại Idol của bạn.
Các bạn có quyền yêu ghét 1 ai đó, có quyền nói lên điều ấy, nhưng không phải là moi móc đủ tội lỗi của họ ra để chửi, thậm chí lập hẳn 1 topic để phục vụ việc này ngay trong chính 4rum về Idol của mình.

Bản thân mỗi người không ai hoàn hảo, chính Avril của chúng ta cũng vậy. Bạn sẽ cảm thấy sao khi vô tình vào 1 4rum nào đó và bắt gặp 1 topic đc lập ra để nhạo báng, bêu xấu Avril ? VD nhé, mình xin đc quote 1 câu nói của 1 Anti Avril - bạn mình khi đc tin vợ chồng ss li dị: " Cái con đấy của mày tao biết sớm muộn gì cũng thế mà, lại còn đòi để lại biệt thự nữa, hám tiền đ' chịu đc". Cứ giả sử như thế đi, nếu bạn bị người khác nói thế, bạn có vui nổi k ? Hay là sẵn sàng cầm dép phang vào mặt nó khi nó mang cái đó ra làm trò trên 4rum khác ?

Bản thân mình không yêu, cũng không ghét Miley, mình là người nghe nhạc một cách công bằng, sẵn sàng khen bài của ca sỹ mình ghét nếu nó hay, và cũng sẵn sàng chê bài của idol mình nếu nó dở.

Mình có thể hiểu sự ghét bỏ của các bạn với Miley, ngoài khoản âm nhạc ra thì mình cũng k ưa Miley ở khía cạnh đời sống lắm. Nhưng mong các bạn hãy biết suy nghĩ trước khi hành động, đừng để những lời của mình làm tổn thương người khác, và cũng đừng để người ta phản lại bằng cách làm mình tổn thương tương tự.

Và đây là lời dành cho Admins: Thất vọng hơn khi admin biết mà đứng ngoài, thậm chí có 1 admin (mình xin phép k nhắc tên) còn tỏ ra rất ủng hộ ?! Mình nghĩ việc lập 1 topic ra chỉ để spam đã là rất quá đáng rồi, đằng này lại còn là để bêu xấu người khác thì đáng trách hơn nữa. Admin là người đứng đầu 1 4rum, suy nghĩ và hành động những tưởng phải có trước có sau, đằng này lại cư xử không khác gì những mems khác, vậy chức danh Admin ấy chỉ để trưng bày ?

Mình mong BQT xem xét, lock, thậm chí là delete toàn bộ những topic, post có nội dung bêu xấu các ca sỹ khác (nếu có), và thêm 1 điều khoản vào Nội Quy 4rum đó là: Cấm post bất kỳ một topic hay rep nào mang nội dung bêu xấu các ca sỹ khác.
Xem lý lịch thành viên
AQ
Smod
Smod

Thú cưng :

Bài gửiTiêu đề: Re: Đề nghị v/v del/lock những topic có nội dung *nói xấu* ca sĩ khác.   Fri Sep 18, 2009 6:35 pm

Hiện tại vấn đề này cũng đáng quan tâm nhưng cũng không nên quá khắt khe. Có thể coi việc "đánh giá" (tạm gọi là vậy) tùy thuộc vào mỗi người. Nhưng AQ nghĩ chỉ nên tránh dùng các từ ngữ thóa mạ, xúc phạm là được rồi. Ai cũng có hạn chết, xấu với người này nhưng lại tốt với người khác. Mỗi người một quan điểm.
Mọi người được "Tự do ngôn luận" nhưng trong phạm vi cho phép ở các Topic thuộc Thông Tin Avril, Ngoài Lề, Tán gẫu, Tâm sự...
Sử dụng đúng chủ đề, đúng mục đích, cùng thảo luận, nói chuyện hoặc đánh giá. AQ chỉ nhắc lại là tránh dùng các từ ngữ quá nặng, xúc phạm, chửi bới, tục tiểu nhằm thóa mạ người khác. Các biết viết như vậy sẽ được cân nhắc.
Vọng Nhật Liên nói cũng không có sai, ý kiến của AQ là vậy hy vọng Vọng Nhật Tiếng đọc thêm cũng như mọi người lắng nghe và xem xét.
Xem lý lịch thành viên http://esky.in/index.php?city=.AQ.
vit_quay_9x
Mod
Mod

Nam
Nghề nghiệp hiện tại : Student
Tâm trạng : Cười tít mắt :D
Thú cưng :

Bài gửiTiêu đề: Re: Đề nghị v/v del/lock những topic có nội dung *nói xấu* ca sĩ khác.   Fri Sep 18, 2009 6:50 pm

Mình cũng đồng ý với ý kiến trên
Đụng Idol người khác chán chê, đến lúc người ta đụng đến Idol mình thì giãy nẩy lên ...Haizzz !!!
Tốt nhất, nếu bạn quá ghét Artist đó thì không cần vô topic đó làm gì vừa bực mình lại vừa bị người khác nhìn mình với thái độ không hay ^^
...Cái gì không thick thì bỏ qua cho nhẹ ;))